20 instagrams คนดัง แรงบันดาลใจ ลดน้ำหนัก ที่คุณต้อง follow


การลดน้ำหนักให้ได้ต่อเนื่องและถาวรนั้นต้องใช้ความอดทนและพยายามเป็นอย่างมาก

  • เราต้องอดทนที่จะงดเมนูอาหารเด็ก ขนมหวาน น้ำหวานที่เคยรับประทาน
  • เราต้องข่มใจตนเองเพื่อเอาชนะความขี้เกียจ และลากตัวเองไปออกกำลังกาย

 

เราต้องมีความพยายามเป็นอย่างสูง เพราะการลดน้ำหนักไม่ได้สำเร็จเพียงแค่ 1-2 วัน แต่อาจจะต้องใช้เวลาเป็นเดือน หรือหลายเดือน หรือเป็นปี ที่จะทำให้การลดน้ำหนักประสบผลสำเร็จ

 

ดังนั้นกำลังใจจึงเป็นสิ่งสำคัญ ที่จะทำให้เราสามารถเอาชนะใจตนเองเพื่อบรรลุเป้าหมายในการลดน้ำหนักได้ เราอาจจะได้กำลังใจจากคนรอบข้าง และครอบครัว แต่บางครั้งก็อาจจะยังไม่พอเพียง เพื่อให้ไปถึงที่หมาย การหาแรงบันดาลใจจากที่อื่นก็สำคัญไม่แพ้กัน

เคล็ดลับง่ายๆ ที่ใช้ในการสร้างแรงบันดาลใจในยุค social media นั่นก็คือเปิด instagram ของเหล่าคนดังในวงการฟิตเนส บางคนมียอดติดตามสูงถึงล้านคน เพียงเปิดดูในยามท้อแท้ ก็สามารถสร้างแรงฮึดให้เราสู้ต่อไปได้

 

ลองมาดูกันครับ  instagram ที่น่าสนใจมีของใครบ้าง?

 

1.Patrick Beach @patrickbeach

patrick beach คือครูสอนโยคนที่มีผู้ติดตามถึง 270k คน

 

2. Izabel Goulart @iza_goulart

izabel Goulart นางฟ้าของ Victoria Secret

 

3.Natalie Uhling @natalieuhling

Trainer ที่โด่งดังแห่ง NuFit

 

4. Ben Booker @thebenbooker

ผู้ฝึกสอนและผู้ก่อตั้งยิม Second Chance Fitness 24 hour

5. Robin Arzon @robinnyc

นักวิ่ง นักกฏหมายก็ยังฟิตได้

 

6. Jeff Seid @jeff_seid

ฟิตเนสโมเดลจากอเมริกาที่โด่งดังไกลมากถึงออสเตรเรีย

 

7.The Rock @therock

คนนี้พลาดไม่ได้ ใครๆ ก็รู้จัก the rock

 

8. Emily Skye @emilyskyefit

ผู้ก่อตั้ง emily skye f.i.t

 

9. Mary Helen Bowers @balletbeautiful

นักบัลเลต์ก็ฟิตได้

 

10. Segi Constance @sergiconstance

CEO บริษัท Aesthetixera

 

11. Marc Fitt @marc_fitt

Personal Trainer ในแคนาดา

 

12. Bianca Cheah @biancamaycheah

ผู้ก่อตั้งบริษัท Sporteluxe

 

13.Caitlin Turner @gypsetgoddess

ครูสอนโยคะอีกคน แห่งรัฐอะริโซนา

 

14. Lydia Elise Millen @lydiaemillen

blogger สาว ก็ฟิตได้นะจ๊ะ

 

15. Zach Deal @zachdeal

หนุ่มนักกล้าม และผู้ฝึกสอนจากไมอามี่

 

16. Michael Thurston @mikethurston

อังกฤษก็มีดีไม่แพ้กัน ผู้ฝึกสอนหนุ่มจากเกาะอังกฤษ

 

17. Dean Linder-Leighton @deanlinderleighton

ผู้ก่อตั้ง lionmodenation.com

 

18. Emily Schromm @emilyschromm

สาวนักกล้ามที่ได้รับรางวัล women’s health next finess star

 

19. Fitness on Toast @fitnessontoast

สาวสวยรักการออกกำลังกายจากประเทศสวีเดน

 

20. Tone It Up @toneitup

ผู้ก่อตั้ง  ToneItUp.com

 

ใครที่ยัง follow ยังไม่ครบ ก็รีบไป follow โดยเร็วพลัน ไว้ดูเช้า-เที่ยง-เย็น เพื่อเต็มแรงบันดาลใจในทุกๆ วัน หวังว่าคงจะมีแรงฮึดออกกำลังกายกันมากขึ้นนะครับ

ว่าแต่ผมก็ได้เวลาย้ายก้นไปฟิตเนสแล้ว ขอตัวก่อน แล้วไว้เจอกันบล็อกหน้าครับ

 

Comments